Bambanci tsakanin tungsten jan karfe da beryllium jan karfe

1. Siffofin jan jan ƙarfe mai tsabta: babban tsabta, ƙungiya mai kyau, ƙananan ƙarancin oxygen.babu

Pores, trachoma, porosity, kyakkyawan ingancin wutar lantarki, babban madaidaicin saman na'urar lantarki, bayan tsarin kula da zafi, wutar lantarki ba ta da jagora, dacewa da yanke mai kyau, yankewa mai kyau, aikin yana kama da na Japan. jan tagulla zalla, farashin ya fi araha, madadin abin da aka fi so don tagulla daga waje.Cu≥99.95% O<003Conductivity≥57ms/mHardness≥85.2HV

2. Halayen Chromium-Copper: Kyakkyawan wutar lantarki da haɓakar thermal, babban tauri, juriya da fashewa, galibi ana amfani da su azaman toshe mai ɗaukar hoto.

3. Beryllium jan karfe Properties: Beryllium jan karfe ne supersaturated m bayani jan karfe tushen gami.Abun da ba shi da ƙarfe ba tare da haɗin gwiwa mai kyau na kayan aikin injiniya, kaddarorin jiki, kaddarorin sinadarai da juriya na lalata.Bayan m bayani da kuma tsufa magani, yana da daidai da musamman karfe.Ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi, iyaka na roba, iyakar yawan amfanin ƙasa da iyakar gajiya.A lokaci guda kuma, yana da haɓakar wutar lantarki mai ƙarfi, ƙarancin zafi, ƙarfin ƙarfi da juriya mai ƙarfi, juriya mai rarrafe da juriya na lalata.Kayan walda na lantarki don injunan simintin simintin gyare-gyare, naushin injin allura, aikin juriya da lalata, da dai sauransu, ana amfani da tubes na jan karfe na beryllium a cikin injin micro-motor, batirin wayar hannu, masu haɗin kwamfuta, lambobin canzawa daban-daban, maɓuɓɓugan ruwa, shirye-shiryen bidiyo, gaskets, diaphragms, Membrane da sauran samfuran.Ba makawa kuma muhimmin abu ne na masana'antu a cikin ginin tattalin arzikin ƙasa.Maɗaukaki 8.3g/cm3 Hardness 36-42HRC Ƙarfin wutar lantarki ≥18% Ƙarfin IACS ≥1000Mpa Thermal conductivity ≥105w/m.k20

4. Halayen tungsten da jan karfe: a lokacin da foda metallurgy da ake amfani da molds sanya daga tungsten karfe, high carbon karfe da kuma high zafin jiki resistant super-hard gami, lokacin da lantarki lalata ake bukata, saboda da babban hasãra da jinkirin gudun talakawa electrodes. tungsten jan karfe shine kayan da ya dace.Karfin lankwasawa≥667Mpa

Girman 14g/cm3 Hardness ≥ 184HV Haɓakawa ≥ 42% IACS.

A zamanin yau, jan ƙarfe har yanzu yana da fa'idar amfani da yawa.Ƙarfafawar tagulla shine na biyu kawai bayan azurfa, matsayi na biyu a tsakanin karafa, kuma ana amfani dashi sosai a masana'antar lantarki.

Copper yana da sauƙi don samar da allo tare da sauran karafa.Akwai nau'ikan nau'ikan jan karfe da yawa.Misali, tagulla (80% Cu, 15% Sn, 5% Zn) yana da tauri, babban tauri da sauƙin jefawa;tagulla (60% Cu, 40% Zn) ana amfani da shi sosai.An yi amfani da shi don yin sassan kayan aiki;cupronickel (50% -70%Cu, 18% -20%Ni, 13% -15%Zn) ana amfani da shi azaman kayan aiki.

Copper da baƙin ƙarfe, manganese, molybdenum, boron, zinc, cobalt da sauran abubuwa ana iya amfani dashi azaman takin mai magani.Abubuwan da aka gano ba makawa ba ne don ayyukan rayuwar yau da kullun na tsire-tsire.Za su iya inganta aikin enzymes, inganta kira na sukari, sitaci, sunadarai, nucleic acid, bitamin da enzymes, waɗanda ke da amfani ga ci gaban tsire-tsire.

Copper yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin rayuwa.Akwai nau'ikan sunadaran da enzymes sama da 30 a cikin jikin ɗan adam waɗanda ke ɗauke da jan ƙarfe.Yanzu an san cewa mafi mahimmancin aikin physiological na jan karfe shine ceruloplasmin a cikin jinin mutum, wanda ke da aikin catalyzing physiological metabolism na baƙin ƙarfe.Copper kuma yana ƙara ƙarfin farin jini don lalata ƙwayoyin cuta kuma yana haɓaka tasirin warkewa na wasu magunguna.Ko da yake jan ƙarfe abu ne mai mahimmanci, idan an sha shi da yawa, yana iya haifar da cututtuka iri-iri.

1. Aiki

Copper yana da kyawawan kaddarorin jiki da sinadarai kamar wutar lantarki, ƙayyadaddun yanayin zafi, juriya na lalata da ductility.Ƙarfin wutar lantarki da ƙarfin zafin jiki ya kasance na biyu bayan azurfa, kuma ana iya jawo tagulla zalla a cikin wayoyi masu sirara na tagulla don yin ɓangarorin tagulla sosai.Sabon sashe na tagulla mai tsabta yana fure ja, amma bayan an samar da fim din jan karfe oxide a saman, bayyanar launin ruwan kasa ne, don haka ana kiransa jan jan karfe.

Copper banda tagulla zalla

, jan karfe za a iya hade tare da tin, tutiya, nickel da sauran karafa don hada gami da daban-daban halaye, wato tagulla, tagulla da cupronickel.Idan an ƙara zinc zuwa jan ƙarfe mai tsabta (99.99%), ana kiran shi tagulla.Misali, bututun tagulla na yau da kullun da ke dauke da 80% jan karfe da 20% zinc ana amfani da su a cikin na'urorin sarrafa wutar lantarki da radiators na mota;ƙara nickel ana kiransa farin jan ƙarfe , sauran kuma ana kiransa bronze.Ban da zinc da nickel, duk abubuwan jan karfe da sauran abubuwan ƙarfe ana kiran su bronze, kuma abin da aka ƙara ana kiransa menene element.Mafi mahimmancin tagulla shine tin phosphor tagulla da tagulla na beryllium.Misali, gwangwani tagulla yana da dogon tarihin aikace-aikace a ƙasata, kuma ana amfani da ita don jefa ƙararrawa, kade-kade, kayan kiɗa da tasoshin hadaya.Hakanan za'a iya amfani da tagulla na gwangwani azaman bearings, bushings da kayan sawa, da sauransu.

Ƙarfin wutar lantarki na jan ƙarfe mai tsabta ya bambanta, kuma ƙarfin da juriya na lalata na jan karfe na iya ingantawa sosai ta hanyar haɗawa.Wasu daga cikin waɗannan allunan suna da juriyar lalacewa kuma suna da kyawawan kaddarorin simintin, wasu kuma suna da ingantattun kayan inji da juriya na lalata.

2. Manufar

Saboda jan karfe yana da kyawawan abubuwan da aka ambata a sama, yana da fa'idar amfani da masana'antu.Ciki har da masana'antar lantarki, kera injina, sufuri, gini da sauransu.A halin yanzu, tagulla an fi amfani da ita wajen kera wayoyi, igiyoyin sadarwa da sauran kayayyakin da aka gama da su kamar injinan lantarki, rotors na janareta da na'urorin lantarki da mita a wannan fanni na masana'antar lantarki da lantarki, wanda ya kai kusan rabin jimillar masana'antu. bukata.Copper da jan karfe gami suna da matsayi mai mahimmanci a cikin kwakwalwan kwamfuta, haɗaɗɗun da'irori, transistor, allon kewayawa da sauran kayan aiki da na'urori.Misali, jagororin transistor suna amfani da chromium-zirconium-copper alloy tare da haɓakar wutar lantarki mai ƙarfi da haɓakar thermal.Kwanan nan, sanannen kamfanin kwamfuta na duniya IBM ya ɗauki jan ƙarfe don maye gurbin aluminum a cikin kwakwalwan siliki, wanda ke nuna sabon ci gaba a aikace-aikacen mafi tsufa a cikin ɗan adam a cikin fasahar semiconductor.
1


Lokacin aikawa: Mayu-07-2022