Beryllium Copper Alloy a cikin Resistance Hasashen Welding

Yawancin matsalolin jan karfe na beryllium a cikin juriya tabo waldi za a iya magance su tare da juriya tsinkayar waldi (RPW).Saboda ƙananan yankin da zafi ya shafa, ana iya yin ayyuka da yawa.Karfe daban-daban na kauri daban-daban suna da sauƙin waldawa.a cikin resistive
Waldawar tsinkaya tana amfani da fiɗaɗɗen igiyoyin igiyoyi da nau'ikan nau'ikan lantarki daban-daban waɗanda ke rage nakasu da mannewa.Ƙarƙashin wutar lantarki ba shi da matsala fiye da na juriya ta walda.Abubuwan da aka fi amfani da su sune 2, 3, da 4 pole electrodes;da tsananin ƙarfin lantarki, tsawon rayuwa.
Alloys na jan karfe masu laushi ba sa juriya da walƙiya, jan ƙarfe na beryllium yana da ƙarfi don hana faɗuwa da wuri da samar da cikakkiyar walƙiya.Tagulla na Beryllium kuma ana iya waldar tsinkaya a kauri da ke ƙasa da 0.25mm.Kamar yadda ake yin waldi ta wurin juriya, ana amfani da kayan aikin AC galibi.
Lokacin sayar da nau'ikan karafa masu kama da juna, ƙumburi suna cikin manyan gami masu ɗaukar nauyi.Tagulla na Beryllium ba zai iya jurewa ba don naushi ko fitar da kusan kowace siffa mai dunƙulewa.Ciki har da siffofi masu kaifi sosai.Dole ne a samar da aikin aikin jan karfe na beryllium kafin maganin zafi don guje wa fashewa.
Kamar juriya tabo waldi, beryllium jan karfe tsinkaya walda tafiyar matakai akai-akai bukatar mafi girma amperage.Dole ne a sami kuzari na ɗan lokaci kuma ya yi girma sosai don sa fitowar ta narke kafin ta tsage.Ana daidaita matsa lamba da lokacin walda don sarrafa karyewar kumbura.Matsin walda da lokaci suma sun dogara ne akan jumhuriyar juzu'i.Matsin fashewa zai rage lahanin walda kafin da bayan walda.
Amintaccen Gudanar da Beryllium Copper Kamar yawancin kayan masana'antu, jan ƙarfe beryllium haɗarin lafiya ne kawai idan an sarrafa shi ba daidai ba.beryllium jan karfe a cikin saba
Siffai masu ƙarfi, ɓangarorin da aka gama, kuma gaba ɗaya amintattu a yawancin ayyukan masana'antu.Koyaya, a cikin ƙaramin adadin daidaikun mutane, shakar kyallen barbashi na iya haifar da ƙarancin yanayin huhu.Yin amfani da sassauƙan sarrafa injiniyoyi, kamar ayyukan huɗa da ke haifar da ƙura mai kyau, na iya rage haɗarin.
Saboda narkewar walda yana da ƙanƙanta kuma ba a buɗe ba, babu wani haɗari na musamman lokacin da ake sarrafa aikin juriya na beryllium na jan karfe.Idan ana buƙatar tsari na tsaftacewa na inji bayan soldering, dole ne a yi shi ta hanyar fallasa aikin zuwa yanayin ƙwayar cuta mai kyau.


Lokacin aikawa: Mayu-31-2022